ระบบตรวจจับขั้นสูงนี้ใช้เสาอากาศรับสัญญาณพิเศษ, ตัวแปลงสัญญาณลงสัญญาณรบกวนต่ำ (LNB) และหน่วยประมวลผลสัญญาณดิจิทัล เพื่อให้สามารถสแกนได้อย่างครอบคลุมและรับสัญญาณดาวเทียมเป้าหมายได้อย่างแม่นยำ ด้วยการสกัดคุณลักษณะสัญญาณที่ซับซ้อนและการระบุความถี่สัญญาณนำทาง ระบบจะล็อคสัญญาณส่งสัญญาณย่าน Ku ได้อย่างรวดเร็วและติดตามการเคลื่อนที่ของดาวเทียมอย่างต่อเนื่อง เพื่อให้มั่นใจในการรับสัญญาณที่เชื่อถือได้
| ตัวย่อ | ชื่อเต็ม |
|---|---|
| XL-UP | Star-link Up |
| MTBF | เวลาเฉลี่ยระหว่างความล้มเหลว |
| LNB | Low Noise Block |
| CLI | Command Line Interface |
| โมดูล | ข้อมูลจำเพาะ |
|---|---|
| CPU | ARM Cortex-A53, 1.5Ghz |
| หน่วยประมวลผล | FPGA RFSOC-67DR |
| RAM | 2GB DDR4 |
| ROM | 64GB eMMC |
| หน้าจอ | 3.2" LCD |
| พอร์ต | RJ45, Type-C (PD Fast Charging) |
| แหล่งจ่ายไฟ | ใช้พลังงานจากแบตเตอรี่ภายใน, DC5521, รองรับ TYPE-C PD |
| เสาอากาศ | ช่วงความถี่: 9.84-15 GHz, เกน: 20 dB, ขนาด: 115 * 83 * 220 มม. |
| LNB | การแปลงความถี่ Ku-band เป็น L-band, เกน: >68 dB |
รองรับการตรวจจับสัญญาณ 8 แบนด์พร้อมกัน;
รองรับการสแกนและตรวจจับแบบอาร์เรย์เสาอากาศ
รองรับการตรวจจับเทอร์มินัลดาวเทียมแบบไร้สิ่งกีดขวางระยะไกลกว่า 10 กม.
รองรับการบันทึกและเล่นสัญญาณที่ตรวจจับได้แบบเรียลไทม์; เมื่อตรวจพบสัญญาณ สัญญาณข้อมูลต้นฉบับจะถูกบันทึก เล่นซ้ำ และจัดเก็บ โดยมีระยะเวลาบันทึกและเล่นซ้ำต่อเนื่องนานกว่า 1 วินาที
มีหน้าจอ LCD ขนาด 3.2 นิ้ว รองรับการควบคุมการตรวจจับและการบันทึก/เล่นซ้ำของอุปกรณ์ และแสดงข้อมูลการตรวจจับ
รวมชิปออกอากาศเสียง TTS รองรับการออกอากาศผลการตรวจจับด้วยเสียงมนุษย์; รองรับการออกอากาศแบบไร้สายผ่านการเชื่อมต่อหูฟังบลูทูธ
คะแนนโดยรวม
ภาพรวมการให้คะแนน
ต่อไปนี้คือการกระจายของเรตติ้งทั้งหมดรีวิวทั้งหมด