อุปกรณ์ตรวจจับ Drone แบบพกพา F8 Ultra-Wideband ถูกออกแบบด้วยสถาปัตยกรรม superheterodyne ทําให้สามารถตรวจจับได้อย่างแม่นยําในช่วงความถี่ 100 MHz ∼8 GHzมันสามารถระบุสัญญาณการส่งวีดีโอดิจิตอลในระดับ HD โดยใช้เทคโนโลยี OFDM ที่ใช้โดยแบรนด์ Drone หลัก ๆ เช่น DJI และ Autel, รวมถึงสัญญาณการส่งวีดีโอแบบแอนาล็อกที่ใช้โดยเครื่องบินไร้คนขับ DIY FPV การแข่งขันต่าง ๆ
ระบบนี้พร้อมกับการปรับแต่งฮาร์ดแวร์แบบแอนเทนน่าสองตัว และเทคโนโลยีการสแกนปานาลัลหลายช่อง มีข้อดีสําคัญหลายอย่าง รวมถึงการตอบสนองการตรวจจับอย่างรวดเร็วความรู้สึกในการตรวจจับสูง, ระยะการตรวจจับที่มีประสิทธิภาพที่ขยายออกไป, อัตราการแจ้งเตือนเท็จที่ต่ําในการระบุสัญญาณ, ความสามารถในการปรับขนาดระบบที่แข็งแกร่ง และการทํางานที่มีประสิทธิภาพและง่ายต่อผู้ใช้
| ระยะความถี่รับ | 100 MHz ∙ 8000 MHz |
| การจับวิดีโอ | การจับถ่ายถ่ายวีดีโอแบบอนาล็อก ภายในระยะ 100 MHz |
| การระบุสัญญาณ | สัญญาณส่งวีดีโอดิจิตอล OFDM HD; สัญญาณวีดีโอแอนาล็อก FM ของ Drone การแข่งขัน FPV |
| ระยะการตรวจจับ | สูงสุด 1 กม. (ระยะทางการตรวจจับอาจแตกต่างกันขึ้นอยู่กับช่วงความถี่และกําลังการส่งของเครื่องบินไร้คนขับ) |
| วิธีการเตือน | การแสดงภาพ, ระเบิดเสียงและภาพ |
| การบันทึกบันทึก | รองรับการบันทึกการ์ดเก็บข้อมูล |
| อัพเกรด & อินเตอร์เฟซการส่งออกข้อมูล | สายเชื่อมแม่เหล็กพิเศษ |
| พลังงาน | แบตเตอรี่ลิตียมถอดออก (การชาร์จประเภท C) |
| อายุแบตเตอรี่ | 2900 mAh ประมาณ 7 ชั่วโมง (แบตเตอรี่เดียว) |
| น้ําหนัก | ประมาณ 580 กรัม (รวมแบตเตอรี่หนึ่ง) |
| SN สาธารณรัฐ | ชื่อส่วนประกอบ | ตํานาน | คําอธิบายฟังก์ชัน |
|---|---|---|---|
| 1 | หน้าจอหลัก | แสดงข้อมูลการตรวจจับเครื่องบินไร้คนขับ (ช่วงความถี่, ความแข็งแรงของสัญญาณ), ช่องวิทยุ, เวลา และวันที่ | |
| 2 | ปุ่มเปิด | กดและถือ 3 วินาทีเพื่อเปิด; กดและถือ 5 วินาทีเพื่อปิด | |
| 3 | ปุ่มขึ้น/ลง | ปรับปริมาณเสียงของเครื่องรับวิทยุ; เปลี่ยนช่องแสดงภาพในโหมดการตรวจจับ | |
| 4 | ปุ่มซ้าย/ขวา | ใช้ปุ่มซ้ายและขวาในการเปลี่ยนระหว่างตัวเลือกอื่น ๆ ในโหมดเมนู | |
| 5 | ปุ่มเมนู | ในโหมดการตรวจสอบ, สั้น + เข้าสู่โหมดเมนู | |
| 6 | ปุ่มกลับ | กดเพื่อกลับไปหน้าจอก่อนหน้านี้ | |
| 7 | ปุ่ม Enter | กดเพื่อยืนยันการเลือก |